#เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว #หิ้วปิ่นโตเข้าวัดพัฒนาจิต![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
ในวันที่ ๑๖ พฤศจิกายน ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ น.
ตามที่อำเภอทุ่งสง ได้กำหนดจัดโครงการหิ้วปิ่นโตเข้าวัด ฟังธรรมทุกวันพระ ประจำเดือนพฤศจิกายน ๒๕๖๕ เพื่อเป็นการรักษาไว้ซึ่งธรรมเนียมปฏิบัติของชาวพุทธและเป็นการปลูกฝังการทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา
นายประพัฒน์ รักษ์ศรีทอง นายกเทศมนตรีตำบลชะมาย ได้เล็งเห็นถึงความสำคัญของการรักษาไว้ซึ่งธรรมเนียมปฏิบัติของพุทธศาสนิกชน จึงมอบหมายให้พนักงานเทศบาล จัดเตรียมปิ่นโตเพื่อเข้าร่วมโครงการดังกล่าวในวันพระประจำสัปดาห์นี้ ณ วัดลุมพินี หมู่ที่ ๖ ตำบลนาไม้ไผ่ อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช
|