วันพฤหัสบดีที่ ๓ พฤศจิกายน ๒๕๖๕ เวลา ๐๘.๓๐ น.![📍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t2d/1/16/1f4cd.png)
นายประพัฒน์ รักษ์ศรีทอง นายกเทศมนตรีตำบลชะมาย ได้มอบหมายให้นายชัยยุทธ หอมหวล รองนายกเทศมนตรี และนายวินัย ชาญอาวุธ ที่ปรึกษานายกเทศมนตรี พร้อมด้วยพนักงานกองช่าง นำรถตัก JCB ปรับพื้นที่ทิ้งขยะและเตรียมเป็นพื้นที่แปลงการเกษตรให้กับนักเรียนโรงเรียนบ้านหนองหว้า(ชมายนุกูล) หมู่ที่ ๑ ตำบลชะมาย อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช
เพื่อเป็นการเพิ่มพื้นที่ทางการศึกษาให้กับนักเรียนในรายวิชาเกษตรกรรมได้มีพื้นที่ในการทำแปลงเกษตร
|